Wuta retardants Iyali don yadi
Ana ƙara masu kashe wuta galibi zuwa samfuran mabukaci don saduwa da ƙa'idodin ƙoshin wuta don kayan daki, yadi, kayan lantarki, da samfuran gini kamar rufi.
Yadudduka masu jure wuta na iya zama nau'i biyu: filaye masu jure harshen wuta ko kuma bi da su da sinadarai masu jure wuta.Yawancin yadudduka suna da ƙonewa sosai kuma suna ba da haɗarin wuta sai dai idan an yi musu magani da masu kare wuta.
Masu hana harshen wuta rukuni ne na sinadarai daban-daban waɗanda ake ƙara su a cikin kayan masaku don hana ko jinkirta yaduwar wuta.Manyan iyalai na masu kashe wuta waɗanda aka fi amfani da su a masana'antar saka su ne: 1. Halogens (Bromine da Chlorine);2. Phosphorus;3. Nitrogen;4. Phosphorus da Nitrogen
Ana amfani da BFRs don hana gobara a cikin kayan lantarki da na lantarki.Misali a cikin wuraren da aka rufe na'urorin TV da na'urori masu lura da kwamfuta, allunan da'ira, igiyoyin lantarki da kumfa mai rufewa.
A cikin masana'antar yadi BFRs ana amfani da su a cikin masana'anta na baya-baya don labule, wurin zama da kayan ɗaki.Misalai sune Polybrominated diphenyl ethers (PBDEs) da Polybrominated biphenyls (PBBs).
BFR's suna dagewa a cikin muhalli kuma akwai damuwa game da haɗarin waɗannan sinadarai suna haifar da lafiyar jama'a.Ba a yarda a yi amfani da ƙari da ƙari BFR ba.A cikin 2023, ECHA ta ƙara wasu samfuran cikin jerin SVHC, kamar TBBPA (CAS 79-94-7), BTBPE (CAS 37853-59-1).
Ana amfani da wannan nau'in a ko'ina cikin polymers da fiber cellulose yadi.Daga cikin abubuwan da ba su da halogen na organophosphorus na harshen wuta musamman, ana amfani da triaryl phosphates (tare da zoben benzene guda uku da ke haɗe da rukunin da ke ɗauke da phosphorus) a matsayin madadin abubuwan da za su iya lalata wuta.Organophosphorus harshen wuta retardants na iya a wasu lokuta kuma ya ƙunshi bromine ko chlorine.
Matsayin aminci na kayan wasan yara EN 71-9 ya haramta takamaiman takamaiman masu kare harshen wuta na phosphate guda biyu a cikin kayan masarufi masu dacewa waɗanda aka yi amfani da su a cikin kayan wasan yara da aka yi niyya don yara a ƙarƙashin shekaru 3.Wadannan nau'ikan wuta guda biyu sun fi samuwa a cikin kayan yadi waɗanda aka mayar da su da robobi irin su PVC fiye da masana'anta da kanta. An yi amfani dashi fiye da tris (2-chloroethyl) phosphate.
Nitrogen flame retardants sun dogara ne akan melamine mai tsabta ko abubuwan da suka samo asali, watau gishiri tare da kwayoyin halitta ko inorganic acid.Melamine mai tsafta a matsayin mai ɗaukar wuta ana amfani da shi musamman don murƙushe wuta mai sassauƙan kumfa na polyurethane don kayan ɗaki a cikin gidaje, kujerun mota/mota da kujerun jarirai.Abubuwan Melamine kamar FRs ana amfani da su a cikin gini da kayan lantarki da lantarki.
Ana ƙara masu kashe wuta da niyya don inganta amincin yadin.
Tabbatar cewa don guje wa duk wani ƙuntatawa ko dakatarwar mai ɗaukar wuta.A cikin 2023, ECHA ta jera Melamine (CAS 108-78-1) a cikin SVHC
Taifeng halogen free harshen retardants dangane da Phosphorus da Nitrogen don yadi & zaruruwa.
Taifeng-halogen-free mafita ga yadi da zaruruwa samar da wuta aminci ba tare da haifar da sabon kasada ta yin amfani da m legacy mahadi.Abubuwan da muke bayarwa sun haɗa da masu kare wuta da aka ƙera don samar da filaye na viscose / rayon da kuma kayan aiki masu mahimmanci don kare yadudduka da fata na wucin gadi.Lokacin da ya zo ga yadudduka na baya, tarwatsewar da za a yi amfani da ita na iya tsayayya da wuta ko da bayan yawancin zagayowar wankewa da bushewa.
Ingantacciyar kariya ta wuta, mahimman fa'idodin maganin mu don yadi da zaruruwa.
Yakin da ke riƙe da harshen wuta ana yin shi ta hanyar mai ɗaukar harshen wuta bayan magani.
Makin yadi mai ɗaukar harshen wuta: mai ɗaukar harshen wuta na ɗan lokaci, mai riƙe da harshen wuta mai ɗaurewa da ɗorewa (dawwama).
Tsarin dagewar harshen wuta na ɗan lokaci: yi amfani da wakili na gamawa na harshen wuta mai narkewa, kamar ammonium polyphosphate mai narkewa da ruwa, sannan a shafa shi daidai a kan masana'anta ta hanyar tsomawa, gogewa, gogewa ko fesawa, da sauransu, kuma zai sami tasirin wuta bayan bushewa. .Ya dace da Yana da tattalin arziki da sauƙi don rikewa akan abubuwan da ba sa buƙatar wankewa ko wankewa akai-akai, irin su labule da sunshades, amma ba shi da tsayayya ga wankewa.
Amfani da 10% -20% ruwa mai narkewa APP bayani, TF-301, TF-303 duka ok .Maganin ruwa a bayyane yake kuma PH tsaka tsaki.Dangane da buƙatar kashe wuta, abokin ciniki zai iya daidaita taro.
Tsari mai jujjuyawan harshen wuta na dindindin: Yana nufin cewa ƙãre masana'anta na iya jure wa sau 10-15 na wanka mai laushi kuma har yanzu yana da tasirin wuta, amma ba shi da juriya ga sabulun zafin jiki.Wannan tsari ya dace da kayan ado na ciki, wuraren zama na mota, sutura, da dai sauransu.
TF-201 yana ba da ingantaccen farashi, wanda ba halogenated ba, tushen harshen wuta na tushen phosphorus don suturar sutura da sutura.TF-201, TF-201S, TF-211, TF-212 sun dace da suturar yadi.Semi-dindindin harshen wuta retardant yadi.Tantuna na waje, kafet, rufin bango, wuraren zama masu hana wuta (cikin motoci, jiragen ruwa, jiragen kasa da jirgin sama) motocin jarirai, labule, tufafin kariya.
Ƙirar da aka Nufi
Ammonin | Acrylic emulsion | Wakilin Watsewa | Wakilin Defoaming | Wakilin Kauri |
35 | 63.7 | 0.25 | 0.05 | 1.0 |
Tsari mai ɗorewa na ƙarewar harshen wuta: Yawan wanke-wanke na iya kaiwa fiye da sau 50, kuma ana iya yin sabulu.Ya dace da yadin da aka wanke akai-akai, kamar sutuwar kariya ta aiki, tufafin kashe gobara, tanti, jakunkuna, da kayan gida.
Saboda kayan yadin da ke hana harshen wuta kamar kyalle na Oxford, ba ya konewa, ba ya iya jurewa zafi mai kyau, ba ya narke, babu digo, da ƙarfi mai ƙarfi.Sabili da haka, ana amfani da wannan samfurin sosai a cikin masana'antar ginin jirgi, walƙiya kan-site na babban tsarin ƙarfe da ƙarfin wutar lantarki, kayan kariya don walda gas, masana'antar sinadarai, ƙarfe, gidan wasan kwaikwayo, manyan kantuna, manyan kantuna, otal da sauran wuraren jama'a tare da matsakaici. samun iska, rigakafin wuta da kayan kariya.
TF-211, TF-212, ba su da kyau don yaƙar wuta mai ɗorewa.Wajibi ne don ƙara abin da ke tabbatar da ruwa.
Ma'auni na riƙe wuta na yadudduka a ƙasashe daban-daban
Yadudduka masu hana harshen wuta suna nufin yadudduka waɗanda za su iya kashe kai tsaye a cikin daƙiƙa 2 na barin wuta a buɗe ko da buɗe wuta ta kunna su.Dangane da odar ƙara kayan da ke hana harshen wuta, akwai nau'ikan yadudduka iri biyu na riga-kafin harshen wuta da yadudduka masu kare harshen bayan magani.Yin amfani da yadudduka masu hana harshen wuta na iya jinkirta yaduwar wuta yadda ya kamata, musamman yin amfani da yadudduka masu hana harshen wuta a wuraren taruwar jama'a na iya guje wa ƙarin asarar rayuka.
Yin amfani da yadudduka masu hana harshen wuta na iya jinkirta yaduwar wuta yadda ya kamata, musamman yin amfani da yadudduka masu hana harshen wuta a wuraren taruwar jama'a na iya guje wa ƙarin asarar rayuka.Abubuwan da ake buƙata na aikin konewa na kayan sakawa a cikin ƙasata an gabatar da su ne don suturar kariya, yadudduka da ake amfani da su a wuraren jama'a, da cikin abin hawa.
Madaidaicin masana'anta harshen wuta retardant
1. BS7177 (BS5807) ya dace da yadudduka kamar kayan daki da katifa a wuraren jama'a a Burtaniya.Bukatu na musamman don aikin wuta, tsauraran hanyoyin gwaji.An raba wutar zuwa maɓuɓɓugar wuta guda takwas daga 0 zuwa 7, daidai da matakan kariya na wuta guda huɗu na ƙananan, matsakanci, babba da kuma babban haɗari.
2. BS7175 ya dace da ka'idodin kariyar wuta ta dindindin a cikin otal-otal, wuraren nishaɗi da sauran wuraren cunkoson jama'a.Gwajin yana buƙatar wucewa nau'ikan gwaji biyu ko fiye na Schedule4Part1 da Schedule5Part1.
3. BS7176 ya dace da kayan da aka rufe da yadudduka, wanda ke buƙatar juriya na wuta da juriya na ruwa.Yayin gwajin, ana buƙatar masana'anta da cikawa don saduwa da Jadawalin4Part1, Jadawalin5Part1, yawan hayaki, guba da sauran alamun gwaji.Yana da ma'aunin kariyar wuta mai tsauri don kujeru masu santsi fiye da BS7175 (BS5852).
4. BS5452 ya dace da zanen gado da kayan kwalliyar matashin kai a wuraren jama'a na Burtaniya da duk kayan da aka shigo da su.Ana buƙatar cewa har yanzu za su iya zama da ƙarfi mai ƙarfi bayan sau 50 na wankewa ko bushewa.
5.BS5438 jerin: British BS5722 pajamas na yara;British BS5815.3 kwanciya;British BS6249.1B labule.
Standard Fabric Flame Retardant Standard
1. CA-117 shine ma'aunin kariyar wuta na lokaci ɗaya da ake amfani dashi a cikin Amurka.Ba ya buƙatar gwajin bayan ruwa kuma yana aiki ga yawancin masakun da ake fitarwa zuwa Amurka.
2. CS-191 shine ma'aunin kariya na wuta na gaba ɗaya don tufafin kariya a Amurka, yana jaddada aikin wuta na dogon lokaci da kuma sanya ta'aziyya.Fasahar sarrafawa yawanci hanya ce ta haɗin matakai biyu ko kuma hanyar haɗin matakai da yawa, wanda ke da babban abun ciki na fasaha da ƙarin ƙimar riba.