Labarai

Polypropylene (PP) UL94 V0 da V2 Tsarin Retardant na Harshe

Polypropylene (PP) UL94 V0 da V2 Tsarin Retardant na Harshe

Polypropylene (PP) shine polymer thermoplastic da ake amfani da shi sosai, amma ƙarfinsa yana iyakance aikace-aikacen sa a wasu fagage. Don saduwa da buƙatun jinkirin harshen wuta daban-daban (kamar UL94 V0 da maki V2), ana iya haɗa masu kashe wuta don haɓaka juriyar harshen PP. A ƙasa akwai cikakken gabatarwar ga ƙirar PP mai ɗaukar harshen wuta don maki UL94 V0 da V2, gami da zaɓin riƙe wuta, ƙirar ƙira, dabarun sarrafawa, da gwajin aiki.

1. Gabatarwa zuwa UL94 Flame Retardancy Ratings

UL94 ma'aunin wuta ne wanda Laboratories Underwriters (UL) ya haɓaka don kimanta juriyar harshen wuta na kayan filastik. Ƙididdiga gama gari na jinkirin harshen wuta sun haɗa da:

  • V0: Mafi girman darajar jinkirin harshen wuta, yana buƙatar samfurori don kashe kansa a cikin daƙiƙa 10 a cikin gwajin ƙonawa a tsaye ba tare da kunna auduga tare da digo ba.
  • V2: Ƙarƙashin ƙimar jinkirin harshen wuta, ƙyale samfuran su kashe kansu a cikin daƙiƙa 30 a cikin gwajin ƙonawa a tsaye yayin ba da izinin ɗigo wanda zai iya kunna auduga.

2. V0 Tsarin PP mai ɗaukar wuta

V0 mai kare harshen wuta PP yana buƙatar ingantacciyar juriya na harshen wuta, yawanci ana samun ta ta haɗa da haɓakar haɓakar harshen wuta mai ƙarfi da haɓaka ƙirar ƙira.

2.1 Zaɓin Tsarewar Harshe

  • Brominated Flame Retardants: Irin su decabromodiphenyl ether (DDPPO) da tetrabromobisphenol A (TBBPA), waɗanda ke ba da babban inganci amma yana iya zama ƙasa da yanayin muhalli.
  • Tushen Harshen Harshen Fosfour: Irin su ammonium polyphosphate (APP) da kuma jan phosphorus, wadanda suka fi dacewa da muhalli da tasiri.
  • Ƙunƙarar Harshen Wuta (IFR): Ya ƙunshi tushen acid, tushen carbon, da tushen iskar gas, yana ba da jin daɗin yanayin yanayi da ingantaccen jinkirin harshen wuta.
  • Magnesium Hydroxide (Mg(OH)₂) ko Aluminum Hydroxide (Al (OH) ₃): Eco-friendly inorganic harshen retardants, amma high loading matakan da ake bukata.

2.2 Na Musamman Tsari

  • Farashin PP: 100phr (ta nauyi, iri ɗaya a ƙasa).
  • Ƙunƙarar Harshen Wuta (IFR): 20-30 hr.
  • Magnesium Hydroxide: 10-20 hr.
  • Wakilin Anti-Dripping: 0.5-1 phr (misali, polytetrafluoroethylene, PTFE).
  • Mai mai0.5-1 phr (misali, zinc stearate).
  • Antioxidant: 0.2-0.5 phr.

2.3 Dabarun Gudanarwa

  • Hadawa: Haɗuwa da guduro PP daidai-da-wane, masu riƙe da wuta, da sauran abubuwan ƙari a cikin mahaɗa mai sauri.
  • Extrusion & Pelletizing: Yi amfani da tagwaye-screw extruder a 180-220 ° C don samar da pellets.
  • Injection Molding: Gyara pellet ɗin zuwa samfuran gwaji ta amfani da injin gyare-gyaren allura.

2.4 Gwajin Aiki

  • UL94 Gwajin Ƙona Tsaye: Samfurori dole ne su cika buƙatun V0 (kashe kai a cikin daƙiƙa 10, babu ƙonewar auduga daga drips).
  • Gwajin Kayayyakin Injini: Yi la'akari da ƙarfin ƙarfi, ƙarfin tasiri, da dai sauransu, don tabbatar da aikin kayan aiki ya dace da bukatun aikace-aikace.

3. V2 Flame-Retardant PP Formulation Design

V2 mai ɗaukar harshen wuta PP yana da ƙananan buƙatun juriya na harshen kuma ana iya samun su tare da matsakaicin matsakaicin ɗaukar nauyi.

3.1 Zaɓin Tsarewar Harshe

  • Brominated Flame Retardants: Irin su DBDPO ko TBBPA, ana buƙatar ƙananan kuɗi kaɗan don cimma V2.
  • Tushen Harshen Harshen Fosfour: Irin su jajayen phosphorus ko phosphates, suna ba da mafita ga yanayin muhalli.
  • Magnesium Hydroxide (Mg(OH)₂) ko Aluminum Hydroxide (Al (OH) ₃): Eco-friendly amma yana buƙatar mafi girma lodi.

3.2 Na Musamman Tsari

  • Farashin PPku: 100ph.
  • Brominated Flame Retardant: 5-10 hr.
  • Antimony Trioxide (Sb₂O₃): 2-3phr (a matsayin mai haɗin gwiwa).
  • Wakilin Anti-Dripping: 0.5-1 phr (misali, PTFE).
  • Mai mai0.5-1 phr (misali, zinc stearate).
  • Antioxidant: 0.2-0.5 phr.

3.3 Dabarun Gudanarwa

  • Daidai da aiki na V0 (mixing, extrusion, allura gyare-gyare).

3.4 Gwajin Aiki

  • UL94 Gwajin Ƙona Tsaye: Samfura dole ne su cika buƙatun V2 (kashe kai a cikin daƙiƙa 30, an yarda da dripping).
  • Gwajin Kayayyakin Injini: Tabbatar da aikin kayan ya dace da bukatun aikace-aikace.

4. Kwatanta Tsakanin Tsarin V0 da V2

4.1 Loading Retardant Flame

  • V0 yana buƙatar manyan lodi (misali, 20-30phr IFR ko 10-20phr Mg(OH)₂).
  • V2 yana buƙatar ƙananan lodi (misali, 5-10phr brominated flame retardants).

4.2 Haɓakar Cire Harshe

  • V0 yana ba da ingantaccen juriya na harshen wuta don tsananin buƙatu.

4.3 Kayayyakin Injini

  • Ƙirƙirar V0 na iya yin tasiri sosai ga kaddarorin inji (misali, ƙarfin tasiri, ƙarfin ɗaure) saboda ƙarar abun ciki.
  • Tsarin V2 yana da ƙarancin tasiri akan aikin injina.

4.4 Tasirin Muhalli

  • Hanyoyin V0 galibi suna amfani da masu kare harshen wuta (misali, IFR, Mg(OH)₂).
  • Ƙirƙirar V2 na iya amfani da abubuwan da ba su da ɗanɗano na ɗanɗanowar harshen wuta.

5. Shawarwarin Haɓaka Ƙirƙiri

5.1 Haɗin Kan Harkar Wuta

  • Haɗuwa daban-daban na retardants na harshen wuta (misali, IFR + Mg(OH)₂, brominated + Sb₂O₃) na iya haɓaka jinkirin wuta da rage lodi.

5.2 Gyaran Sama

  • Gyara inorganic harshen wuta retardants (misali, Mg(OH)₂, Al(OH)₃) inganta dacewa da PP, inganta inji Properties.

5.3 Inganta Ingantawa

  • Sarrafa sigogin extrusion / allura (zazzabi, matsa lamba, saurin dunƙule) yana tabbatar da rarrabuwa iri ɗaya kuma yana hana lalacewa.

6. Kammalawa

Ƙirar ƙirar PP V0 da V2 mai ɗaukar harshen wuta ya dogara da takamaiman buƙatun juriya na harshen wuta da yanayin aikace-aikace.

  • V0 tsariyawanci a yi amfani da madaidaitan ƙoshin wuta mai ƙarfi (misali, IFR, Mg(OH)₂) da ingantaccen haɗin kai don saduwa da ƙaƙƙarfan ƙa'idodi.
  • V2 tsarizai iya cimma ƙarancin jinkirin harshen wuta tare da ƙaramar ƙarawa (misali, masu ɗaukar harshen wuta).

A aikace-aikace masu amfani, abubuwa kamar juriya na harshen wuta, aikin injiniya, tasirin muhalli, da farashi dole ne a daidaita su don haɓaka ƙira da dabarun sarrafawa.

More info., pls contact lucy@taifeng-fr.com


Lokacin aikawa: Mayu-23-2025