Labarai

Aluminum Hypophosphite mai ɗaukar wuta da MCA don EVA Heat-Srink Tubing

Aluminum Hypophosphite mai ɗaukar wuta da MCA don EVA Heat-Srink Tubing

Lokacin amfani da aluminium hypophosphite, MCA (melamine cyanurate), da magnesium hydroxide a matsayin masu kare wuta a cikin bututun zafi na EVA, adadin adadin da aka ba da shawarar da ingantattun kwatance sune kamar haka:

1. Shawarar Sashi na Masu Retardawan Wuta

Aluminum Hypophosphite

  • Sashi:5% - 10%
  • Aiki:Ingantacciyar haɓakar harshen wuta, yana haɓaka haɓakar char, kuma yana rage yawan sakin zafi.
  • Lura:Yawan yawa na iya lalata sassauƙar kayan aiki; Dole ne a haɗa wakilai na haɗin gwiwa don haɓakawa.

MCA (Melamine Cyanurate)

  • Sashi:10% -15%
  • Aiki:Gas-lokaci harshen wuta retardant, sha zafi da saki inert gas (misali, NH₃), synergizing da aluminum hypophosphite don inganta harshen wuta.
  • Lura:Yin lodi zai iya haifar da ƙaura; Dole ne a tabbatar da dacewa da EVA.

Magnesium Hydroxide (Mg (OH) ₂)

  • Sashi:20% - 30%
  • Aiki:Bazuwar Endothermic yana fitar da tururin ruwa, yana diluting gas mai ƙonewa da kuma hana hayaki.
  • Lura:High loading iya rage inji Properties; Ana ba da shawarar gyara ƙasa don inganta tarwatsewa.

2. Shawarwarin Haɓaka Ƙirƙiri

  • Jimlar Tsarin Tsare Wuta:Kada ya wuce 50% don daidaita jinkirin harshen wuta da iya aiki (misali, sassauci, ƙimar raguwa).
  • Tasirin Haɗin Kai:
  • Aluminum hypophosphite da MCA na iya rage adadin mutum ɗaya (misali, 8% hypophosphite aluminum + 12% MCA).
  • Magnesium hydroxide yana haɓaka jinkirin harshen wuta ta hanyar tasirin endothermic yayin rage hayaki.
  • Maganin Sama:Silane hada biyu jamiái na iya inganta watsawa da interfacial bonding na magnesium hydroxide.
  • Ƙarin Ƙari:
  • Ƙara 2%-5% masu yin char (misali, pentaerythritol) don inganta kwanciyar hankali na char.
  • Haɗa ƙananan ƙwayoyin robobi (misali, man waken soya mai lalacewa) don ramawa ga asarar sassauci.

3. Jagoran Tabbatar da Aiki

  • Gwajin Ciwon Harshe:
  • Gwajin ƙona UL94 a tsaye (manufa: V-0).
  • Ƙayyadaddun Oxygen Index (LOI> 28%).
  • Kayayyakin Injini:
  • Yi la'akari da ƙarfi da tsayin daka a lokacin hutu don tabbatar da sassauci ya dace da bukatun aikace-aikacen.
  • Yin aiki:
  • Saka idanu Index ɗin Raɗawar Ruwa (MFI) don guje wa matsalolin sarrafawa saboda yawan abubuwan cikawa.

4. Kudi da La'akarin Muhalli

  • Daidaiton Farashi:Aluminum hypophosphite yana da tsada sosai; ana iya rage adadin sa (wanda aka haɗa da MCA) don sarrafa farashi.
  • Abokan Muhalli:Magnesium hydroxide ba mai guba ba ne kuma yana hana hayaki, yana sa ya dace da aikace-aikacen abokantaka na muhalli.

Misali Formulation (don tunani kawai):

  • Aluminum Hypophosphite: 8%
  • MCA: 12%
  • Magnesium Hydroxide: 25%
  • EVA Matrix: 50%
  • Sauran Additives (masu hada biyu, filastikizers, da dai sauransu): 5%

Lokacin aikawa: Afrilu-27-2025