Labarai

Aikace-aikace da Muhimmancin Masu Sake Wutar Wuta a cikin Rubutun Intumescent

Rubutun intumescent nau'in kayan hana wuta ne wanda ke faɗaɗa a yanayin zafi don samar da rufin rufin. Ana amfani da su sosai a cikin kariya ta wuta don gine-gine, jiragen ruwa, da kayan aikin masana'antu. Masu kare wuta, a matsayin ainihin kayan aikin su, na iya inganta haɓakar abubuwan rufe wuta da mahimmanci. Ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi, masu ɗaukar wuta suna sakin iskar da ba ta da ƙarfi ta hanyar halayen sinadarai, suna tsoma ƙwayar iskar oxygen, kuma suna haɓaka haɓakar rufin don samar da ƙaramin carbonized mai yawa, yadda ya kamata ke ware yaduwar zafi da harshen wuta.

Abubuwan da ake amfani da su na harshen wuta sun hada da phosphorus, nitrogen, da halogen mahadi. Matsalolin harshen wuta na phosphorus suna jinkirta konewa ta hanyar samar da wani Layer na kariya na phosphate; nitrogen harshen wuta retardants saki nitrogen don tsoma konewa gas; da halogen flame retardants suna katse sarkar konewa ta hanyar ɗaukar radicals kyauta. A cikin 'yan shekarun nan, masu jin daɗin harshen wuta na muhalli (irin su masu kare harshen wuta marasa halogen) sannu a hankali sun zama wurin bincike saboda ƙarancin guba da kuma abokantakar muhalli.

A takaice dai, aikace-aikacen da aka yi amfani da wutar lantarki a cikin suturar intumescent ba kawai inganta kayan wuta ba, amma har ma yana ba da kariya mai aminci don amincin ginin. A nan gaba, tare da inganta abubuwan da ake buƙata na kare muhalli, ingantaccen kuma kore mai ɗorewa na harshen wuta zai zama muhimmiyar alkibla don ci gaban masana'antu.


Lokacin aikawa: Maris-10-2025